พิธาน คืนความสุข
gimyong หาดใหญ่
ศูนย์ประชุมนานาชาติฉลองสิริราชสมบัติครบ ๖๐ ปี

ผู้เขียน หัวข้อ: หาซื้อน้ำมันตังอิ้ว และน้ำมันแก้ว ได้ที่ใหนในหาดใหญ  (อ่าน 2401 ครั้ง)

หาซื้อน้ำมันตังอิ้ว และน้ำมันแก้ว ได้ที่ใหนในหาดใหญ

ssns

• บุคคลทั่วไป
ผมต้องการหาซื้อน้ำมันตังอิ้ว และน้ำมันแก้ว หามาหลายวันแล้วยังไม่เจอสักร้าน
มีใครรู้บ้างไหมครับ ว่าจะซื้อได้ที่ใหน  ในหาดใหญ่

ออฟไลน์ Jumbo_A

แต่ก่อนผมเคยไปซื้อที่ร้านกังแสง ลองไปดูนะครับ และร้านแสงเสียงไทยตรงข้ามกรีนแวรก็น่าจะมี ส่วนที่โฮมโปรเคยเห็นอยู่ครับ

ssns

ขอบคุณครับ เดี่ยวจะลองไปหหาดู

ออฟไลน์ puiey

• ทำดีแล้วโดนด่า ดีกว่าพวก "ไม่ทำห่า" แล้วด่าคนอื่น
  • ประวัติการขาย
  • สมาชิกกลุ่มดาว 7-2
  • *
  • ไม่ได้ "เจ้าชู้" จาก...สันดาน แต่.."ประสบการณ์"สอนให้เป็น
ผมก็ยังไม่รู้จักครับ เอาไว้ทำอะไรครับ
โกธรกับแฟน ขึ้นสเตตัส "โสด" ถ้าวันนึง แม่มึงโกธร มึงไม่ขึ้นสเตตัส "กำพร้า" เลยเหรอ

ออฟไลน์ นายไข่นุ้ย

• เซ็งบ้า นั่งยิ้มคนเดียว *_*
  • ประวัติการขาย
  • สมาชิกกลุ่มดาว ๑๐-๓
  • *
  • ยืนยันตัวตนแล้ว

สถานะการยืนยันที่สำนักงานสถานะการยืนยันบัตรประชาชนสถานะการยืนยันที่อยู่สถานะการยืนยันรูปถ่ายสถานะการยืนยันหมายเลขโทรศัพท์

Social Media

สถานะการยืนยัน facebookสถานะการยืนยัน google+สถานะการยืนยัน twitterสถานะการยืนยัน lineสถานะการยืนยัน whatsapp

ประวัติการใช้งาน

• ใช้งานล่าสุดเมื่อ แรกวา เวลา ๒๒:๓๒
      • จำนวนกระทู้ ๔๔๙
      • จำนวนตอบ ๒๑,๓๕๕
  • HS9HHT ๑๔๔.๑๕๐ MHz (อาซึมิ ซามูไรสวยประหาร)
ผมก็ยังไม่รู้จักครับ เอาไว้ทำอะไรครับ
เหมือนกัน ไม่หอนได้ยินชื่อ  ส.อืม
DO YOU KNOW ME? I AM A CAT 25 YEARS. AND YOU?    แมวแท้สู (แมวยิ้ม)

ออฟไลน์ Jumbo_A

น้ำมันตังอิ้ว น้ำมันแก้ว แต่ก่อนผมบวชเป็นพระเคยใช้ท่าบาตร แล้วเอาไปรมควันไฟให้บาครเป็นสีดำ แล้วบางคนเอามาท่าไม้ก็มี ท่าย้อมมีดแล้วรมไฟก็ได้กันสนิมครับ

ssns

น้ำมันตังอิ้ว ที่รู้ๆมา ใช้ทำได้หลายอย่าง เช่น เอาไปผสมสี เพื่อให้สีแห้งช้า หรือ ผสมกะปูนให้เหนียวก็ได้ ใช้ในงานปั้นรูป แต่สำหรับผม จะนำไปเป็นผสมกับมวลสารต่างๆ ให้เหนียวเป็นเนื้อเดียวกัน ในการสร้างพระผงถวายวัด ไม่อยากสั่งให้โรงงานทำ เพราะจะได้เนื้อพระแบบโรงงานๆ เพราะโรงงานไม่ค่อยใส่มวลสารตามที่เราต้องการ ตอนนี้ยังหาซื้อไม่ได้เลย ก็จะหาต่อไป

ssns

น้ำมันตังอิ้ว ก็คือ น้ำมันตุง ที่สะกัดมาจาก ต้นน้ำมันตุง
ต้นน้ำมันตุง ดูได้ที่เวปนี้ http://www.thorzen.co.th/ ใช้ในการผลิตไบโอดีเซลได้

ssns

ยังหาซื้อไม่ได้ มีท่านใดรู้บ้างไหมว่าจะหาซื้อได้ที่ใหนอีกในหาดใหญ่

ร่วมขับเคลื่อนโดย
เว็บไซท์นี้จัดสร้างขึ้นมาเพื่อเป็นสังคมออนไลน์ของชาวหาดใหญ่ - สงขลา สงวนลิขสิทธิ์ © บริษัท บ้านเรา คอร์ปอเรชั่น จำกัด
นโยบาย | เกี่ยวกับเรา | ลงโฆษณา | ร้องเรียน | แจ้งข้อผิดพลาด | ติดต่อเรา | มีอะไรใหม่ในเว็บกิมหยง | คุยกับเว็บมาสเตอร์
เครือข่ายเว็บไซท์ท้องถิ่นไทย [ ตรัง ] [ ขอนแก่น ] [ เชียงใหม่ ] [ เชียงราย ] [ อุดรธานี ] [ หาดใหญ่ - สงขลา ] [ น่าน ] [ พัทลุง ] [ นครศรีธรรมราช ]