samsung
gimyong หาดใหญ่
ศูนย์ประชุมนานาชาติฉลองสิริราชสมบัติครบ ๖๐ ปี

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้ข้อมูลการสมัคเรียนที่ กศน หาดใหญ่ เริ่มรับสมัควันไหน ใครทราบ ช่วยตอบที  (อ่าน 18164 ครั้ง)

อยากได้ข้อมูลการสมัคเรียนที่ กศน หาดใหญ่ เริ่มรับสมัควันไหน ใครทราบ ช่วยตอบที

pkz

• บุคคลทั่วไป
อยากได้ข้อมูลการสมัคเรียนที่ กศน  หาดใหญ่  เริ่มรับสมัควันไหน ใครทรา ช่วยตอบที 

ขอบคุณมาก คับ

ออฟไลน์ AaWw

• สมาชิกกลุ่มดาว 6-6
  • *
ไป สอบถามข้อมูลที่ จุลดิศ ได้เลยครับ..................

ครู กศน.

กศน. เปิดรับสมัครประจำทุกปี แบ่งเป็น 2 ช่วงคือ 1-30 เมษายน และ 1-31 ตุลาคม ของทุกปี  มี3 ระดับด้วยกัน คือ ประถม  มัธยมต้น และมัธยมปลาย  นอกจากนั้นยังสอนผู้ที่อ่านหนังสือไม่ออก เขียนหนังสือไม่ได้ด้วย
หลักฐานการสมัครประกอบด้วย
1 สำเนาบัตรประชาชน 4 ฉบับ
2 สำเนาทะเบียนบ้าน 4 ฉบับ
3 สำเนาวุฒิการศึกษา 4 ฉบับ กรณี ลาออก ต้องนำใบ รบ.ครึ่งทางมาแสดง ที่ยื่นยันว่าได้ลาออกมาแล้วจากโรงเรียนเดิม คือ ต้องมีชุดที่ เลขที่ มีวันที่ออกจากโรงเรียนและสาเหตุออกจากโรงเรียน มีลายเซ็น ผอ.ด้วย
4 รูปถ่าย 1 หรือ 2 นิ้ว จำนวน 4 รูป ถ้ากรณีไปถ่ายรูปใหม่ ขอเป็น2 นิ้ว รวบผม ไม่ใส่ต่างหู ไม่ใส่สร้อยคอ เสื้อเชิ้ตสีขาวไม่ปักชื่อ
สำคัญ เขียน สำเนาถูกต้องและชื่อนามสกุล กำกับมาทุกใบ เพื่อความสะดวก ในการมาสมัคร ของตัวนักศึกษาเอง

ครู กศน.

ลืมบอกไปว่า  มาสมัครเรียน กรุณา พาปากกามาด้วยนะค่ะ เพราะว่า เวลามา มือ 10 นิ้ว แต่เวลากลับ หยิบปากกาครูกลับไปเฉย พอหลังๆ ครูก็จะไม่มีปากกาให้คนต่อไปเขียนนะค่ะ ขอให้เข้าใจกันด้วย

นายสุชาติ

เรียนไม่จบ ม3 แต่ครบเทอร์ม ต้องไปลงทะเบียนเรียนกี่มีครับ

svd

คิดให้ดีก่อนไปสมัคร อาจจะไม่ได้อะไรกลับมาอย่างคาดหวัง " แบบพิมพ์เบี้ยว ชิ้นงานย่อมเบี้ยวตาม"

เด็กข้างวัด

ลืมบอกไปว่า  มาสมัครเรียน กรุณา พาปากกามาด้วยนะค่ะ เพราะว่า เวลามา มือ 10 นิ้ว แต่เวลากลับ หยิบปากกาครูกลับไปเฉย พอหลังๆ ครูก็จะไม่มีปากกาให้คนต่อไปเขียนนะค่ะ ขอให้เข้าใจกันด้วย
    ลองนึกภาพตาม เวลาครู กศน นี้พูด หน้าตาคงเอาการ หาก ครูกศน คิดว่าเรื่อง ปากกา และมือ 10 นิ้วคือเรื่องสำคัญ น้องๆ ก็น่าจะหาความรู้จากประสบการณ์ ชีวิตน่าจะคุ้มกว่า

เด็กในวัด(โรงเรียน)

งั้นก็คงเป็นเพราะอคติ โง่ๆของคุณนั่นแหละคับ ถึงได้อยู่แต่ข้างวัด คนอื่นเค้าคิดดี พูดดี ทำดี แต่ก็ยังจะเอาหัวเปื้อน...ี้ ของคุณไปราน้ำ ปัญหาแค่เรื่องปากกาเล่มเดียวอาจมองว่าเป็นเรื่องเล็กๆน้อยๆ แต่ถ้ามัีนเกิดขึ้นบ่อยๆหรือเกิดขึ้นในช่วงเวลาฉุกเฉิน ก็อาจกลายเป็นปัญหาใหญ่ได้ ทางเจ้าหน้าที่เค้าคงคิดกันมาดีแล้วแหละถึงได้บอกมาแบบนั้น ส่วนไอ้เรื่องประสบการณ์ชีวิต ใน 1 อาทิตย์ของคนมี 7 วัน ถ้ายอมเสียเวลาให้กับอนาคตของตัวเองสัก 1 วัน แล้ว 6 วันที่เหลือเอาไปหาประสบการณ์ที่ว่ามันก็เหลือเฟือ หลายๆคนเค้าผลักดันให้คนที่พลาดโอกาศทางการศึกษา ได้เข้ามาอยู่ในระบบเพื่อวิชาความรู้หรือเป็นบันไดก้าวสู่ขั้นต่อไป แต่คิดบ้างไหมว่าแค่คำพูดงี่เง่าของคุณอาจทำให้คนที่อ่านหลายๆคน หยุดความคิดที่จะเข้ามาเรียนได้ แล้วคุณล่ะได้อะไรจากการกระทำของคุณบ้าง?

ออฟไลน์ คนหลงทาง บ้าบอ

• สมาชิกกลุ่มดาว 1-1
  • *
อยากทราบว่าตอนนี้จะสมัครเรียนกศนได้อีกไหม คือพึงโดนจำหน่ายตอนนี้คะ พึงได้เริ่มเรียนปวช3คะ ถ้าไปเรียนจะได้เรียน ม. ไหนคะ แล้วเรียนกีป่จะจบม.6คะ รีบตอบได้ไหมคะ หนูอยากเรียนต่อคะ

ออฟไลน์ อ้น544

• สมาชิกกลุ่มดาว 7-5
  • *
อยากทราบว่าตอนนี้จะสมัครเรียนกศนได้อีกไหม คือพึงโดนจำหน่ายตอนนี้คะ พึงได้เริ่มเรียนปวช3คะ ถ้าไปเรียนจะได้เรียน ม. ไหนคะ แล้วเรียนกีป่จะจบม.6คะ รีบตอบได้ไหมคะ หนูอยากเรียนต่อคะ

หากจบ ม.3แล้ว ก็ไปต่อ ม.6  เรียน ประมาณ 2ปีค่ะ
หากมีวุฒิ ปวช 2 ก็เอาไปเทียบโอนได้ค่ะ
เปิดรับสมัคร เทอมที่1วันที่ 1-30 เมษายน
               เทอมที่2วันที่1-31 ตุลาคม ค่ะ
ถึงคุณมีเงินหมื่นล้าน      คุณก็ซื้อเมื่อวานกลับมาไม่ได้
อย่าโอ้อวดว่าเก่งเกินใคร  เพราะตายไป "ศพ"ของคุณ
                ก็ไม่ได้ใหญ่ไปกว่าโลง

รมต

งั้นก็คงเป็นเพราะอคติ โง่ๆของคุณนั่นแหละคับ ถึงได้อยู่แต่ข้างวัด คนอื่นเค้าคิดดี พูดดี ทำดี แต่ก็ยังจะเอาหัวเปื้อน...ี้ ของคุณไปราน้ำ ปัญหาแค่เรื่องปากกาเล่มเดียวอาจมองว่าเป็นเรื่องเล็กๆน้อยๆ แต่ถ้ามัีนเกิดขึ้นบ่อยๆหรือเกิดขึ้นในช่วงเวลาฉุกเฉิน ก็อาจกลายเป็นปัญหาใหญ่ได้ ทางเจ้าหน้าที่เค้าคงคิดกันมาดีแล้วแหละถึงได้บอกมาแบบนั้น ส่วนไอ้เรื่องประสบการณ์ชีวิต ใน 1 อาทิตย์ของคนมี 7 วัน ถ้ายอมเสียเวลาให้กับอนาคตของตัวเองสัก 1 วัน แล้ว 6 วันที่เหลือเอาไปหาประสบการณ์ที่ว่ามันก็เหลือเฟือ หลายๆคนเค้าผลักดันให้คนที่พลาดโอกาศทางการศึกษา ได้เข้ามาอยู่ในระบบเพื่อวิชาความรู้หรือเป็นบันไดก้าวสู่ขั้นต่อไป แต่คิดบ้างไหมว่าแค่คำพูดงี่เง่าของคุณอาจทำให้คนที่อ่านหลายๆคน หยุดความคิดที่จะเข้ามาเรียนได้ แล้วคุณล่ะได้อะไรจากการกระทำของคุณบ้าง?
      อ่านแล้งงง ตกลงใครได้ใครเสีย ใครทำให้ได้ใครทำให้เสีย อ่านหลายรอบแล้วยังงง คิด เขียนได้อย่างไร ออกอาการของขึ้น ใจร่มๆไว้โยม เด็กจะได้ทำตาม ส.กลิ้ง ส.กลิ้ง ส.กลิ้ง

เด็กใฝ่เรียน

ผมเปนเด็กต่างจังหวัด อยากมาเรียนต่อ กศน หาดใหญ่ ไม่ทราว่า กศน หาดใหญ่ เค้าเรียนกันที่ไหนบ้าง หรือว่าเรียนที่จุลดิสเลย

อยากได้ข้อมูลเพิ่มหน่อย เเละหน่วยย่อย กศน ทั้งหมด ว่าเรียนที่ไหนได้บ้างผมจะได้เลือกที่ใกล้สุด จบ.ม.3 ใช้เวลาประมานกี่ปีอ่ะ ถึงจะจบ ม.6 รบกวนช่วยเเนะนำหน่อยคับ พอดีอยากมีอนาคต ไม่อยากอยู่ไร้ค่าไปวันๆ เสียดายอนาคตด้วย ขอบคุนคับ

ออฟไลน์ issaramaster

• *
จะ สมัครเรียน กศน. ต้องใช้หลักฐานไร บ้างครับ

ออฟไลน์ ธีรภัทร

• *
คือ ผมต้องที่จะเรียนกสนในหาดใหญ่ แต่หมดเขตไแล้ว จะยืนเรืองขอเรียนทันอีกไหมคับ ช่วยตอบกลับหน่อยคับ ขอบคุณมากคับ15/11/2555

ออฟไลน์ nanii

• *
ใช่วุฒิม.4สมัครเรียนกี่ปีจะจบค่ะ แล้วถ้าให้จบภายในปีเดียวทำได้มั้ยค่ะ?

ร่วมขับเคลื่อนโดย
เว็บไซท์นี้จัดสร้างขึ้นมาเพื่อเป็นสังคมออนไลน์ของชาวหาดใหญ่ - สงขลา สงวนลิขสิทธิ์ © บริษัท บ้านเรา คอร์ปอเรชั่น จำกัด
นโยบาย | เกี่ยวกับเรา | ลงโฆษณา | ร้องเรียน | แจ้งข้อผิดพลาด | ติดต่อเรา | มีอะไรใหม่ในเว็บกิมหยง | คุยกับเว็บมาสเตอร์
เครือข่ายเว็บไซท์ท้องถิ่นไทย [ ตรัง ] [ ขอนแก่น ] [ เชียงใหม่ ] [ เชียงราย ] [ อุดรธานี ] [ หาดใหญ่ - สงขลา ] [ น่าน ] [ พัทลุง ] [ นครศรีธรรมราช ]