samsung
gimyong หาดใหญ่
ศูนย์ประชุมนานาชาติฉลองสิริราชสมบัติครบ ๖๐ ปี

+ ยังไม่มีตำแหน่งงานใหม่

หัวข้อ / เริ่มโดย ตอบ / อ่าน กระทู้ล่าสุด
แนะนำร้านซีวิว ซีฟู๊ดส์ สตูล

แนะนำร้านซีวิว ซีฟู๊ดส์ สตูล

เริ่มโดย ซีวิว ซีฟู๊ดส์ สตูล

7827
อ่าน
49
ตอบ
15:16 น. วันที่ 03 ส.ค.57
โดย ซีวิว ซีฟู๊ดส์ สตูล

ผู้เขียน หัวข้อ: ร้านดีปลี ที่สงขลา  (อ่าน 6055 ครั้ง)

ร้านดีปลี ที่สงขลา

KINSEN

• บุคคลทั่วไป
ร้านดีปลี ที่สงขลา
« เมื่อ: 16:58 น. วันที่ 18 ม.ค.53 »
เมนูแนะนำ 
     - ยำมะม่วงกุ้งทอด         
     - ยำปลากะพง’เขือเปราะ
     - แกงป่าปลาดุกกรอบ     
     - ยำคะน้าทอดกรอบ
     - ต้มแซ่บกระดูกอ่อน       
     - ยำปลาดุกฟู
     - ลาบเห็ดทอด               
     - ไก่ย่าง น้ำจิ้มมะขามเปียก (แจ่วมะขาม)
     - ส้มตำรสเด็ด
ร้านดีปลี  ถ.นครใน เปิดทุกวัน

ตั้งแต่เวลา 11.00-20.00 น.   074-323191 

ออฟไลน์ บัวน้อยลอยชูช่อ

• สมาชิกกลุ่มดาว 6-4
  • *
  • ไม่มาก ไม่บ่อย แต่ไม่หาย
Re: ร้านดีปลี ที่สงขลา
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 15:59 น. วันที่ 20 ม.ค.53 »
เคยไปทานค่ะ อร่อยดี  :)

พอจะทราบมั๊ยว่าทำไม เค้าห้ามเอาอาหารอย่างอื่นเข้าร้าน ... ทั้งๆที่ยังไงก็สั่งอาหารจากร้านเค้าอยู่ดี สั่งเยอะด้วย  ???

ออฟไลน์ NRN

• สมาชิกกลุ่มดาว 2-2
  • **
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 18:47 น. วันที่ 20 ม.ค.53 »
มารยาทขั้นพื้นฐานอยู่แล้วค่ะ  ไม่ว่าร้านไหน

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 08:49 น. วันที่ 21 ม.ค.53 »
มารยาทขั้นพื้นฐานอยู่แล้วค่ะ  ไม่ว่าร้านไหน

คือเรื่องมันเป็นอย่างนี้นะคะ ไม่ใช่ว่าจะเอาอาหารไปกินในร้านเค้าหรอกค่ะ
แต่แฟนซื้อซาลาเปาแถวนั้นมา เพราะหิวมาก กะว่ากินรองท้อง ก่อนซักคำสองคำ ก่อนอาหารจะมา
แต่ก็โดนไล่อ่ะค่ะ ต้องเดินออกไปกินตรงน่าร้าน แล้วกลับเข้ามา เลยเสียความรู้สึกนิดหน่อย
ถ้าหากว่า ดิฉัน เอาเป็นกับข้าวมา จะไม่ว่าซักคำ :(

คือเข้าใจค่ะ ว่ากฎต้องเป็นกฎ แต่มันก็เกินไปอ่ะ
บางครั้งการก็ควรจะดูตามสถานการณ์บ้างไม่ใช่หรือ ???

ออฟไลน์ "มะเหมี่ยว"

• สมาชิกกลุ่มดาว 7-1
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 08:57 น. วันที่ 21 ม.ค.53 »
อย่างนี้ก็มีด้วย  ต้องทำใจคะหนูบัว :'( :'(

ออฟไลน์ NRN

• **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 09:14 น. วันที่ 21 ม.ค.53 »

คือเรื่องมันเป็นอย่างนี้นะคะ ไม่ใช่ว่าจะเอาอาหารไปกินในร้านเค้าหรอกค่ะ
แต่แฟนซื้อซาลาเปาแถวนั้นมา เพราะหิวมาก กะว่ากินรองท้อง ก่อนซักคำสองคำ ก่อนอาหารจะมา
แต่ก็โดนไล่อ่ะค่ะ ต้องเดินออกไปกินตรงน่าร้าน แล้วกลับเข้ามา เลยเสียความรู้สึกนิดหน่อย
ถ้าหากว่า ดิฉัน เอาเป็นกับข้าวมา จะไม่ว่าซักคำ :(

คือเข้าใจค่ะ ว่ากฎต้องเป็นกฎ แต่มันก็เกินไปอ่ะ
บางครั้งการก็ควรจะดูตามสถานการณ์บ้างไม่ใช่หรือ ???

ร้านนี้เจ้าของร้านเค้าแรงค่ะ  เพราะส่วนตัวก็เคยค่ะ
ไปนั่งทานกับแฟน  แล้วเอาเกาอี้เค้ามานั่งข้างโต๊ะจะหันดูทีวี

เดินมาสั่งให้นั่งที่เดิมเกะกะทางเดิน ทั้งที่ไม่มีใครสักคนในร้านและเป็นเวลาที่ไม่ใช่ช่วงกลางวันหรือเย็นที่คนเยอะคือเป็นโต๊ะเดียวในร้าน  ก็เลยเซ็งมากมาย  ถ้าคนวุ่นวายเราคงไม่กล้าเลื่อนมานั่งข้างแฟนเราหรอก

เผอิญว่า  แค่อาหารทานได้เท่านั้นเลยยังแวะเวียนไปยามที่ไม่มีไรกิน

ออฟไลน์ MENG

• สมาชิกกลุ่มดาว 6-1
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 08:27 น. วันที่ 22 ม.ค.53 »

หากเป็นเรื่องจริง ผมก็ว่าแย่นะครับ
ซาลาเปานะ ไม่ใช่ก๋วยเตี๋ยวที่ต้องขอจาน ชามเค้ามาใส่แล้วกิน
ผมก็เคยไปครับ ผมว่า อาหารรสชาติงั้นๆ ส้มตำยำลาบ หาดใหญ่อร่อยกว่าเยอะ
และก็ราคาถูกกว่าด้วยครับ

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 08:53 น. วันที่ 22 ม.ค.53 »

หากเป็นเรื่องจริง ผมก็ว่าแย่นะครับ
ซาลาเปานะ ไม่ใช่ก๋วยเตี๋ยวที่ต้องขอจาน ชามเค้ามาใส่แล้วกิน
ผมก็เคยไปครับ ผมว่า อาหารรสชาติงั้นๆ ส้มตำยำลาบ หาดใหญ่อร่อยกว่าเยอะ
และก็ราคาถูกกว่าด้วยครับ

เรื่องจริงค่ะ 
ขอบคุณ คุณ Meng ด้วยที่เข้าใจค่ะ

ออฟไลน์ win

• สมาชิกกลุ่มดาว 6-1
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 20:38 น. วันที่ 22 ม.ค.53 »

อืม..แล้วยังกินต่ออีกเหรอครับ  เจ้าของร้านเกินไปหน่อยนะครับ

ออฟไลน์ DO SOME THING?

• สมาชิกกลุ่มดาว 1-1
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 17:31 น. วันที่ 01 ก.พ.53 »

:-\ ผมว่า คุณเป็นผู้เข้าไปเยือน คุณก็ควรจะดูสถานการณ์ บ้างใช่มั้ยครับ?

ผมรู้ครับ  ซาลาเปา 

เค้าคงดูสถานการณ์ก่อนคุณ 

ลองท้องไว้  (คงต้องสั่งอาหารเค้าน้อยลง)

นี่ละครับ    คนเราต้องคิดถึงคนอื่นก่อนบ้างให้ได้อย่างที่ชอบพูดว่าใจเค้า ใจเรา

แต่  คิดถึงตัวเองก่อน  เมื่อได้รับการแสดงกลับ  รับไม่ได้  แล้วมาแนะนำให้เค้าดูสถานการณ์

มันก็ไม่โอเค  นะครับ?

คราวหน้าก็ต้องระวังและถึงจะบอกว่าร้านนี้ สนิทกัน  ก็อย่าลืมตัว แบบที่ทำไว้

ออฟไลน์ iwakim

• สมาชิกกลุ่มดาว 1-1
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 17:33 น. วันที่ 01 ก.พ.53 »
อร่อยๆ ยำผักบุ้งกรอบ ไปลองแล

คนชอบส้มตำ

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 14:34 น. วันที่ 03 ก.พ.53 »
อาหารเกือบทุกอย่างออกหวานครับ
ไก่ย่างยิ่งแล้ว ทานไม่ลง
พวกยำต่างๆ ไม่ผ่านแน่นอน
คอหมูย่าง เหมือนหมักน้ำตาลไว้ข้ามปี
ราคาถูกตามปริมาณ และคุณภาพ

ออฟไลน์ น้ำ

• สมาชิกกลุ่มดาว 7-2
  • *
  • แม่พี่เหนือกับน้องเพชร
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 15:15 น. วันที่ 03 ก.พ.53 »

:-\ ผมว่า คุณเป็นผู้เข้าไปเยือน คุณก็ควรจะดูสถานการณ์ บ้างใช่มั้ยครับ?

ผมรู้ครับ  ซาลาเปา 

เค้าคงดูสถานการณ์ก่อนคุณ 

ลองท้องไว้  (คงต้องสั่งอาหารเค้าน้อยลง)

นี่ละครับ    คนเราต้องคิดถึงคนอื่นก่อนบ้างให้ได้อย่างที่ชอบพูดว่าใจเค้า ใจเรา

แต่  คิดถึงตัวเองก่อน  เมื่อได้รับการแสดงกลับ  รับไม่ได้  แล้วมาแนะนำให้เค้าดูสถานการณ์

มันก็ไม่โอเค  นะครับ?

คราวหน้าก็ต้องระวังและถึงจะบอกว่าร้านนี้ สนิทกัน  ก็อย่าลืมตัว แบบที่ทำไว้

ถ้าเป็นเรา  เราก็เดินออกจากร้าน และจะไม่กลับไปร้านนั้นอีกเลย

ออฟไลน์ แม่ปีก

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 08:52 น. วันที่ 05 ก.พ.53 »
เป็นคนนึงที่ไปกินร้านนี้หลายครั้งแล้ว
และขอบอกตามตรงว่าร้านนั้นเขาไม่ค่อยมี Service mind เลยจริงๆ
เพื่อนๆ พี่ๆ หลายคน ถึงกับเอ่ยปาก ไม่อยากไปอีกเลย
- ลูกหลาน เล่นกันเสียงดังหน่อย  เด็กร้านก็ว่าให้   (อันนี้เป็นเรา ก็ไม่ชอบนะ ประเภทเล่นกรี๊ดกร๊าด เสียงดัง แถมพ่อแม่ไม่ปราม รบกวนคนอื่นจริงๆ)
- สั่งอาหารไม่ตามเมนูเป๊ะๆ  เด็กร้านถาม "พี่อ่านเมนูหรือเปล่า" พร้อมทำหน้ารำคาญ 
- จอดรถหน้าร้าน เพื่อกินร้านเขา เขาก็ไล่
- เอาของกินเล่นซื้อติดมือไปกินในร้าน เขาก็ไม่อนุญาต
- ไปหลายคนต่อโต๊ะผิดที่ทาง  จะโดนบ่น เหล่พร้อมสายตาจิก
ฯลฯ

เวลาไปกินกันหลายๆ คน ต้องคอยเตือน คอยแซวกันว่า ระวังนะถ้าทำยังงั้น  เดี๋ยวเจออย่างนี้ อีก (หัวเราะกันไป)

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ที่เล่ามาเราก็ไม่อยากโทษร้านเขาซะทีเดียว  เพราะลูกค้าส่วนใหญ่ยังยึดติดกับนิยาม "ลูกค้าคือพระเจ้า"
ฉันทำอะไรก็ได้  แต่ร้านก็ขาด Service mind  ไปจริงๆ  เหมือนกัน บางเรื่องก็เกินไป

แต่ส่วนตัวในภาพรวมแม่ปีกยังรับได้ อาหารหลากหลายดี  ไก่ย่างอร่อย 
ที่สำคัญ  ราคาถูกอย่างไม่น่าเชื่อ 

ออฟไลน์ มะแด๋ว

• **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 14:18 น. วันที่ 17 พ.ค.53 »
แม่ค้าดูหน้าก็รู้ว่าเจ๊แกแร๊งๆๆๆ  มากๆๆ ไม่อยากไปท่าน เคยไปทานหลายครั้งแล้วได้เวลาปิดร้าน ยังมีลูกค้าอยู่สามโต๊ะ เจ๊ก็เก็บเก้าอี้ เก็บโต๊ะ  แบบยกเก้าอี้ขึ้นไปตั้งบนโต๊ะเสียงดังมากเหมือนกะจะไล่หะทั้งๆๆที่เราทานใกล้หมดแล้ว 

ร่วมขับเคลื่อนโดย
เว็บไซท์นี้จัดสร้างขึ้นมาเพื่อเป็นสังคมออนไลน์ของชาวหาดใหญ่ - สงขลา สงวนลิขสิทธิ์ © บริษัท บ้านเรา คอร์ปอเรชั่น จำกัด
นโยบาย | เกี่ยวกับเรา | ลงโฆษณา | ร้องเรียน | แจ้งข้อผิดพลาด | ติดต่อเรา | มีอะไรใหม่ในเว็บกิมหยง | คุยกับเว็บมาสเตอร์
เครือข่ายเว็บไซท์ท้องถิ่นไทย [ ตรัง ] [ ขอนแก่น ] [ เชียงใหม่ ] [ เชียงราย ] [ อุดรธานี ] [ หาดใหญ่ - สงขลา ] [ น่าน ] [ พัทลุง ] [ นครศรีธรรมราช ]