samsung
gimyong หาดใหญ่
ศูนย์ประชุมนานาชาติฉลองสิริราชสมบัติครบ ๖๐ ปี

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามหน่อย ครับ ต่อ พรบ กับ ต่อทะเบียน รถ  (อ่าน 6512 ครั้ง)

ขอถามหน่อย ครับ ต่อ พรบ กับ ต่อทะเบียน รถ

ออฟไลน์ Umashi

• สมาชิกกลุ่มดาว 6-2
  • *
ทำได้ ที่ไหน บ้าง อ้ะครับ รถมอเตอร์ไซค์ อ้ะ ครับ

ออฟไลน์ แฟนเก่าชื่อส้ม

• สมาชิกกลุ่มดาว 9-6
  • *
Re: ขอถามหน่อย ครับ ต่อ พรบ กับ ต่อทะเบียน รถ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 00:29 น. วันที่ 16 มี.ค.55 »
ไปที่ขนส่งได้เลยครับ ทั้งหาดใหญ่คอหงส์ หรือ สงขลาตรงข้ามโรงเรียนนวมินทร์ก็ได้ครับ
เอาเล่มสมุดจดทะเบียนรถ กับ เบี๊ยไปก็พอ ใช้เวลาแพล๊บเดียวนิ
ฝากต่อกันได้ไหม เลยมาเดือนนึงแล้วไม่ได้ไปต่อที
ก่อนตายคุณอยากอยู่กับใครเป็นคนสุดท้าย

• *
Re: ขอถามหน่อย ครับ ต่อ พรบ กับ ต่อทะเบียน รถ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 00:39 น. วันที่ 16 มี.ค.55 »
อยู่ด้าน ใน เลย หรอคับ ขนส่ง อ้ะ  หรือ ด้าน หน้า อ้ะ

ข้าแผ่นดิน

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 08:42 น. วันที่ 16 มี.ค.55 »
ที่ขนส่งได้เลยครับ หาดใหญ่ หรือ สงขลาก็ได้
เพิ่งไปต่อมาเมื่อวาน แป๊บเดียว(ถ้าคนไม่เยอะ 55) ค่าภาษี 100 บาท
ค่า พรบ. อีก 645.21 บาท (ตามขนาดรถครับ)

ผ่านไป

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 08:46 น. วันที่ 16 มี.ค.55 »
รถเกิน 5 ปีต้องไปตรวจสภาพก่อนน้า ถ้าไม่ทำเค้าไม่ต่อให้

ออฟไลน์ good life

• สมาชิกกลุ่มดาว 6-3
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 08:58 น. วันที่ 16 มี.ค.55 »

สงสัยรถยังใหม่ เพิ่งไปต่อ  ที่คาร์ฟู เสาร์อาทิตย์ก็มี

ออฟไลน์ ฅนเกาะเสือ

• ทำงานด้วยใจ เติบโตด้วยผลงาน
  • สมาชิกกลุ่มดาว 6-1
  • *
  • กินข้าววัด นอนหลา ห่มผ้าผี
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 17:17 น. วันที่ 16 มี.ค.55 »
อยู่ด้าน ใน เลย หรอคับ ขนส่ง อ้ะ  หรือ ด้าน หน้า อ้ะ

ด้านหน้าตึกครับ จะมีป้อมอยู่ เขียนว่า เลื่อนล้อต่อ ภาษี เตรียมหลักฐานพร้อมแล้วขับรถผ่านป้อมได้เลยครับท่าน
แม้ ความรู้อันน้อยนิด อาจช่วยชีวิต คนเป็น ร้อย

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 19:52 น. วันที่ 16 มี.ค.55 »
อ๋อ ขอบคุณ ทุกคนมากครับ ผมกะจะไปทำพรุ่งนี้ หนะ แต่ มันวันเสา มันปิดไม๊ หรอ ครับ แต่ คาร์ฟู ( บิ๊กซีเอกต้า ) นี้ถ้าไปทำก็ได้เหมือนที่ขนส่งเลย ใช่ป้ะ ครับ ราคา ก็ เท่ากัน ใช่ ไม๊ อ้ะครับ

7-11

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 21:53 น. วันที่ 16 มี.ค.55 »
ที่เซเว่นก็ได้คับ แต่ต้องรอรับที่บ้านประมาณ สิบวัน  ขาดต่อไมม่ได้ต้องไปต่อที่ขนส่งเท่านั้น  ต่อได้ทั้ง พรบ และทะบียน

ออฟไลน์ ขุนศึก

• สมาชิกกลุ่มดาว 9-6
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 12:00 น. วันที่ 18 มี.ค.55 »
สำหรับ รถเก๋ง รถตู้ รถกระบะ และรถจักรยานยนต์ส่วนบุคคล ลองใช้บริการต่อทะเบียนออนไลน์ของขนส่งดูก็ได้ครับ ผมลองใช้แล้วก็สะดวกดี ส่วนตัวชอบเพราะไม่ต้องกังวลเรื่องเวลา นึกขึ้นได้ตอนสี่ทุ่มก็ต่อทะเบียนได้ ง่ายๆแค่ทำรายการหน้าจอคอม เลือกวิธีชำระเงิน ในกรณีผมชำระด้วยบัตรเครดิต แล้วรอรับใบต่อทะเบียนที่บ้านเลย ส่วนสมุดคู่มือรถว่างเมื่อไหร่ค่อยเอาไปอัพเดทก็ได้ครับ

เงื่อนไข
- รถเก๋ง รถตู้ รถกระบะ จดทะเบียนไม่เกิน 7 ปี
- รถจักรยานยนต์ส่วนบุคคล จดทะเบียนไม่เกิน 5 ปี
- เป็นรถจดทะเบียนจังหวัดใดก็ได้
- รถที่ค้างชำระภาษีไม่เกิน 3 ปี และชำระภาษีล่วงหน้าไม่เกิน 3 เดือน

Click สำหรับ เงื่อนไขการบริการ

Click สำหรับ เข้าเว็บไซส์

ออฟไลน์ sunny_pepo

• สมาชิกกลุ่มดาว 7-5
  • *
  • ผู้ชายยิ้มยาก นักบินทางเรียบ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 09:23 น. วันที่ 02 ก.ย.55 »
           สงสัยรถยังใหม่ เพิ่งไปต่อ  ที่คาร์ฟู เสาร์อาทิตย์ก็มี

ขอรบกวนสอบถามนิดนึงครับ ว่ามีต่อ พรบ.ได้ด้วยหรือป่าวครับ หรือรับจ่ายแค่ภาษีอย่างเดียวครับ
"เสี้ยวหนึ่งของชีวิต อุทิศเพื่อสังคม"

ออฟไลน์ นายไข่นุ้ย

• เซ็งบ้า นั่งยิ้มคนเดียว *_*
  • สมาชิกกลุ่มดาว ๙-๖
  • *
  • ยืนยันตัวตนแล้ว

สถานะการยืนยันที่สำนักงานสถานะการยืนยันบัตรประชาชนสถานะการยืนยันที่อยู่สถานะการยืนยันรูปถ่ายสถานะการยืนยันหมายเลขโทรศัพท์

Social Media

สถานะการยืนยัน facebookสถานะการยืนยัน google+สถานะการยืนยัน twitterสถานะการยืนยัน lineสถานะการยืนยัน whatsapp

ประวัติการใช้งาน

• ใช้งานล่าสุดเมื่อ วันนี้ เวลา ๒๒:๒๙
      • จำนวนกระทู้ ๔๓๑
      • จำนวนตอบ ๒๑,๑๗๗
  • HS9HHT ๑๔๔.๑๕๐ MHz (อาซึมิ ซามูไรสวยประหาร)
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 09:34 น. วันที่ 02 ก.ย.55 »
ขอรบกวนสอบถามนิดนึงครับ ว่ามีต่อ พรบ.ได้ด้วยหรือป่าวครับ หรือรับจ่ายแค่ภาษีอย่างเดียวครับ
ที่คาร์ฟูร์เก่ารับต่อทะเบียนอย่างเดียวครับ ต่อ พรบ.ต้องทำที่อื่น ท่านทำเรียบร้อยเอาเอกสารไปยื่น เสียเบี้ยก็เรียบร้อยครับ ส.ยักคิ้ว
DO YOU KNOW ME? I AM A CAT 25 YEARS. AND YOU?    แมวแท้สู (แมวยิ้ม)

• *
  • ผู้ชายยิ้มยาก นักบินทางเรียบ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 09:40 น. วันที่ 02 ก.ย.55 »
ที่คาร์ฟูร์เก่ารับต่อทะเบียนอย่างเดียวครับ ต่อ พรบ.ต้องทำที่อื่น ท่านทำเรียบร้อยเอาเอกสารไปยื่น เสียเบี้ยก็เรียบร้อยครับ ส.ยักคิ้ว

รับทราบบข้อความครับท่านนายไข่นุ้ย ขอบพระคุณมากครับ  ส.ยกน้ิวให้
"เสี้ยวหนึ่งของชีวิต อุทิศเพื่อสังคม"

ออฟไลน์ นายไข่นุ้ย

• เซ็งบ้า นั่งยิ้มคนเดียว *_*
  • สมาชิกกลุ่มดาว ๙-๖
  • *
  • ยืนยันตัวตนแล้ว

สถานะการยืนยันที่สำนักงานสถานะการยืนยันบัตรประชาชนสถานะการยืนยันที่อยู่สถานะการยืนยันรูปถ่ายสถานะการยืนยันหมายเลขโทรศัพท์

Social Media

สถานะการยืนยัน facebookสถานะการยืนยัน google+สถานะการยืนยัน twitterสถานะการยืนยัน lineสถานะการยืนยัน whatsapp

ประวัติการใช้งาน

• ใช้งานล่าสุดเมื่อ วันนี้ เวลา ๒๒:๒๙
      • จำนวนกระทู้ ๔๓๑
      • จำนวนตอบ ๒๑,๑๗๗
  • HS9HHT ๑๔๔.๑๕๐ MHz (อาซึมิ ซามูไรสวยประหาร)
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 09:49 น. วันที่ 02 ก.ย.55 »
รับทราบบข้อความครับท่านนายไข่นุ้ย ขอบพระคุณมากครับ  ส.ยกน้ิวให้
ไม่เป็นไรครับ ผมไปเดินบ่อย เดินผ่าน แต่ไม่เคยทำ ส่วนใหญ่จะไปที่สำนักงาน  สะดวกที่ไหนทำที่นั่นครับที่สำคัญเอกสารต้องครบ สำหรับรถที่มีอายุเกินแล้ว มีทะเบียนรถ/หนังสือตรวจสภาพจากบริษัทเอกชนที่ได้รับรองจาก สนง.ขนส่ง/พรบ.ครับ และเบี้ยค่าต่อภาษี รถอะไรก็ดูเอาเองครับ  ส.ตากุลิบกุลิบ
DO YOU KNOW ME? I AM A CAT 25 YEARS. AND YOU?    แมวแท้สู (แมวยิ้ม)

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 12:53 น. วันที่ 02 ก.ย.55 »
ไม่เป็นไรครับ ผมไปเดินบ่อย เดินผ่าน แต่ไม่เคยทำ ส่วนใหญ่จะไปที่สำนักงาน  สะดวกที่ไหนทำที่นั่นครับที่สำคัญเอกสารต้องครบ สำหรับรถที่มีอายุเกินแล้ว มีทะเบียนรถ/หนังสือตรวจสภาพจากบริษัทเอกชนที่ได้รับรองจาก สนง.ขนส่ง/พรบ.ครับ และเบี้ยค่าต่อภาษี รถอะไรก็ดูเอาเองครับ  ส.ตากุลิบกุลิบ
ครับผม คงไปต่อที่สำนักงานครับ เพราะว่าที่เดียวอยู่ ทั้ง พรบ. และภาษีครับ วันเดียวครั้งเดียวครับ
ขอบพระคุณมากครับท่านนายไข่นุ้ยครับ

ร่วมขับเคลื่อนโดย
เว็บไซท์นี้จัดสร้างขึ้นมาเพื่อเป็นสังคมออนไลน์ของชาวหาดใหญ่ - สงขลา สงวนลิขสิทธิ์ © บริษัท บ้านเรา คอร์ปอเรชั่น จำกัด
นโยบาย | เกี่ยวกับเรา | ลงโฆษณา | ร้องเรียน | แจ้งข้อผิดพลาด | ติดต่อเรา | มีอะไรใหม่ในเว็บกิมหยง | คุยกับเว็บมาสเตอร์
เครือข่ายเว็บไซท์ท้องถิ่นไทย [ ตรัง ] [ ขอนแก่น ] [ เชียงใหม่ ] [ เชียงราย ] [ อุดรธานี ] [ หาดใหญ่ - สงขลา ] [ น่าน ] [ พัทลุง ] [ นครศรีธรรมราช ]