gimyong หาดใหญ่
ศูนย์ประชุมนานาชาติฉลองสิริราชสมบัติครบ ๖๐ ปี

หัวข้อ / เริ่มโดย ตอบ / อ่าน กระทู้ล่าสุด
ฝากขายรถ BMW-318iA (21ม.ค.57)

ฝากขายรถ BMW-318iA (21ม.ค.57)

เริ่มโดย pa_เฟี๊ยว

2696
อ่าน
3
ตอบ
19:36 น. วันที่ 27 ก.พ.57
โดย pa_เฟี๊ยว

ผู้เขียน หัวข้อ: รับอุดอีจีอาร์ หาดใหญ่ ครับ  (อ่าน 98162 ครั้ง)

รับอุดอีจีอาร์ หาดใหญ่ ครับ

ออฟไลน์ MadMeng@gurUFOrd

• สมาชิกกลุ่มดาว 7-1
  • *
Re: รับอุดอีจีอาร์ หาดใหญ่ ครับ
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 08:43 น. วันที่ 22 พ.ค.55 »
สมาชิกที่แวะเวียนกันมาใช้บริการ ไม่ต้องใช้สตั๊นท์ ไม่ใช้สลิง

เรนเจอร์T6 เพิ่งได้ป้าย ของน้าโอ๊ค จากยะลา มารับบริการตั้งแต่เช้า

ลงกราวน์ไวร์+กล่องโวลท์สเตบิไลเซอร์ ชุดนึง แบบต้องโชว์สวยได้ด้วย

ขับกลับยะลา โทรมาขอบคุณใหญ่เลย รถวิ่งนิ่งกว่าเดิมเยอะ เกียร์เปลี่ยนนุ่มด้วย

ขับแบบเดิมเป๊ะเป๊ะเลย น้ำมันที่ใช้ไป น้อยกว่าเดิม แบบเห็นเห็น(เดี๋ยวพาเพื่อนมาเหลย)

=
=
=

ส่วนคันนี้ สปอร์ตไรเดอร์ ตั้งใจมา + ยิงตรงมาจาก ควนกาหลง

ลงเครื่อง1JZ-GE ไม่มีเทอร์โบ + ติดLPGมาแล้ว เครื่องร้อนฉึ่งเลย

ลงกล่องโวลท์ฯ+กราวน์ฯ น้ำออกปลายท่อเฉยเลย เจ้าของแฮ๊ปปี้มาก

เสียงว่า รถคันนึงแพงๆ ขับแล้วเปลี่ยนเกียร์นุ่ม แบบฮอนด้า สกุ๊ปปี้ไอ เลยอ่ะ

=
=
=

จ่าภพ วันก่อน ลงกราวน์ไวร์+กล่องโวลท์ฯ เรียบร้อยแล้ว

ขับกลับบ้านที่พัทลุง รถเบากว่าเดิมมาก น้ำมันใช้น้อยกว่าเดิม

ของเดิมว่าแน่แล้ว ทั้งตัดแคต+ทำท่อ+หม้อพักมิตซูฯ (ทำมานานแล้ว)

วันนี้ นัดกันมา เจอกันหล่าว ขออุดEGR + อึ๊บคันเร่ง(ไฟฟ้า) + ติดกรองแอร์

พอนายช่างเสือ เปิดปีกผีเสื้อ(ระบบอากาศ)ออกมาให้ดู ตกใจเอาครัน

ทำไมเอือดได้ใจเยี่ยงนี้ แคว๊กเขม่าฝังแน่น หนาปึ๊กออกมาได้ จังหู

ทางเราขูดเขม่า+ทำความสะอาดให้ และ ทำให้ตามที่ตกลงไว้

พอเสร็จแล้ว วิ่งออกไป ควันดำ+เหม็น ไม่มีแล้วด้วย

(จะขอจับสถิติการกินน้ำมันอีกที งานนี้ มีเฮ แน่นอน)

โทรมาสอบถามข้อมูลเพิ่มเติมได้ครับ 08-9876-1010 น้าเม้ง ครับ
รับอุดEGR + Ground Wire + Volt stabilizer รถทุกชนิด // ชมผลงานได้ที่ลิ้งค์นี้ครับ

http://gimyong.com/talung/index.php/topic,43654.0.html

ออฟไลน์ anu99

• สมาชิกกลุ่มดาว 6-3
  • *
  • ราชาเงินผ่อน
Re: รับอุดอีจีอาร์ หาดใหญ่ ครับ
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 09:22 น. วันที่ 25 พ.ค.55 »
hi hs9BJU
           ซัมบายดีบ่ แวะมาดัน ว่างๆๆจะพาเจ้าวีโต้ไป update
                                                                     QRU 73
ชอบที่เป็นTOYOTA

• *
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: 22:48 น. วันที่ 25 พ.ค.55 »
วันนี้ ซีวิคตาโต ของคุณฐานันดร์ มาจาก มอ. ขอมาพิสูจน์หน่อยนะ

รถไม่เคยติดแก๊ส แต่วันนี้สั่นเป็นเจ้าเข้า สตาร์ทต้องลากยาว+ติดยากด้วย

พอติดเสร็จ สตาร์ท ชึ่งเดียวติดเลย เครื่องเงียบมากด้วย แฮ๊ปปี้มากครับ

=
=
=

พอพี่ฐานันดร์ ขับรถออก รถคันนี้ของทั่นแม๊กซ์ เป็น ฟอร์ดเอสเคป ปี2003 รอคิวนานแล้ว

เพิ่งติดแก๊ส แอลพีจี // เฝ้าดูจากในเว๊บกิมหยงแล้ว เห็นเอสเคปทำหลายคันแล้ว

จึงเชื่อใจ เอามาลงกล่องโวลท์ฯ + กราวด์ไวร์ อยากได้เกียร์เปลี่ยนนุ่มๆ + เครื่องเงียบ

ตอนทำ ยัง งง งง อีก จะวายริ่งสายยังไง? พอเสร็จแล้ว ถึงยิ้มออก

ขับออกไป มีการแจ้งกลับมาด้วย ว่า เร่งได้ปรู๊ดปร๊าด ไม่อืดแล้วด้วย

=
=
=

น้าต้อ ข้องใจหล่าว ขอมาดูรถที่กำลังติดตั้ง จึงขอนัดคิวแรก เช้าวันเสาร์

ไทเกอร์ ดีโฟร์ดี รุ่นปี2003 พ่วงกล่องดันรางครบแล้ว พรุ่งนี้เอามาติดกราวด์เพิ่ม

=
=
=

ดีแม๊กซ์ พี่กร(สงขลา) ขออนุญาตจองคิว อุดอีจีอาร์ เย็นวันจันทร์ หลังเลิกงานครับ

โทรมาจองคิวกันได้ครับ 08-9876-1010 ขอสายน้าเม้ง ครับ
รับอุดEGR + Ground Wire + Volt stabilizer รถทุกชนิด // ชมผลงานได้ที่ลิ้งค์นี้ครับ

http://gimyong.com/talung/index.php/topic,43654.0.html

ออฟไลน์ T_pui

• สมาชิกกลุ่มดาว 1-3
  • *
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: 21:14 น. วันที่ 26 พ.ค.55 »
วันเสาร์ที่ 2 มิ.ย. อยากได้คิวแรกหัวเช้า พอจะเป็นไปได้มั๊ยน้าเม้ง ฟอร์ด เอสปาย  อยากเหยียบพุ่ง เหยียบพุ่ง ขอลงกราวน์+กล่อง จร้า

• *
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: 21:16 น. วันที่ 26 พ.ค.55 »
วันเสาร์ที่ 2 มิ.ย. อยากได้คิวแรกหัวเช้า พอจะเป็นไปได้มั๊ยน้าเม้ง ฟอร์ด เอสปาย  อยากเหยียบพุ่ง เหยียบพุ่ง ขอลงกราวน์+กล่อง จร้า

• *
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: 21:16 น. วันที่ 26 พ.ค.55 »
เอาเท่าที่ถ่ายรู(ป)ได้ทัน ในวันนี้

พี่ต้อ เอาไทเกอร์ ดีโฟร์ดี พ่วงกล่องดันราง+อุดอีจีอาร์ มาแล้ว

ขอเอามาลงสายกราวด์ไวร์ กะ กล่องโวลท์สเตบิไลเซอร์ สักหน่อย

เนี๊ยบนิ้ง ยิ้มหวานไปแล้ว เดินสายสวย ได้ดั่งใจ เครื่องเงียบกว่าเดิมหล่าว

มาไม่มาเปล่า นำพาพรรคพวกมาด้วยอีกคัน วีโก้ สี่ประตู แต่งเต็มสูบ

ขอลงกล่องโวลท์ฯ + กราวด์ไวร์ด้วย เพื่อสเตปความแรง+เงียบด้วย

ผู้การโต้ง บอกอ่านเจอในเว๊บกิมหยง พักใหญ่แล้ว สนใจเหมือนกัน

วันนี้เม้มเงินเมีย มาได้นิดหน่อย เลยขอจัดบ้าง แบบขำขำ

FORD LASER TIERRA ใช้เองส่วนตัว วันนี้อยากแรงบ้างไรบ้าง

ทำผ่าเที่ยงเลย กว่าจะเสร็จช่วงบ่ายๆ พรรคพวกเพื่อนฝูงกันเพ

สตาร์ทเสร็จ ยืนคุยกัน เครื่องเงียบเหมือนดับเลย ยก ส.ยกน้ิวให้ ส.ยกน้ิวให้ ให้เลย

หวันเย็น มีมิตซูฯ สี่ประตู ยกสูง วางเครื่องเจ(เบนซิน)+แอลพีจี

จะขัดไฟหน้า เราขัดพลางพรีเซ็นต์กราวด์กะกล่องพลางๆ หยับสนใจ

เพื่อทั่นรั้วของชาติ (พิกัด ในค่ายเสนาณรงค์) เราจัดให้ได้แบบครบสูตร ครับ

• *
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: 21:40 น. วันที่ 26 พ.ค.55 »

• *
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: 21:40 น. วันที่ 26 พ.ค.55 »

ใบไผ่

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: 10:54 น. วันที่ 27 พ.ค.55 »
ชองดีช่วยดันค่ะ
----------------------------------------
ซื้อ ขาย แลกเปลี่ยน รถ บ้าน ที่ดิน สินค้าทุกชนิดในนครหาดใหญ่ www.hatyaibuysale.com
ตรงกลุ่มเป้าหมาย ได้ผลรวดเร็ว

• *
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: 10:59 น. วันที่ 28 พ.ค.55 »

คุณปุ้ย ขี้ฉ้ออย่างแรง ไหนบอก จองคิว+จะเข้ามา วันเสาร์ที่สองมิถุนายน

ตกลงแล้ว เมื่อวาน(วันอาทิตย์27พฤษภาคม)หวันบ่าย แวะเข้ามาแล้ว

ลงกล่อง+กราวด์ เดินสายอื้อเลย ตอนแรกดูไม่ออก ว่าจะหน้าตาเยี่ยงไร?

(กำลังทำอยู่ มีรถลูกค้าวอล์ค-อิน เข้ามา // เราบอกปัด ให้จองคิวก่อนนะ)

แต่พอเก็บสาย เดินแพ เสร็จเรียบร้อย สวยขั้นนางฟ้า เปิดฝากระโปรงโชว์ได้เลย

สตาร์ทปุ๊ป พักนึง ท่อออกน้ำเลย เจ้าของบอก ปรกติเป็นแต่ช่วงเช้านิ งงได้อีก

สโลว์เงียบซะ เจ้าของต้องเอามือแตะตัวรถอยู่เรื่อยๆ นึกว่า ดับซะแล้ว

สนใจโทรมา จองคิวเพื่อติดตั้งได้เรื่อยๆ 08-9876-1010 น้าเม้ง ครับ

• *
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: 16:20 น. วันที่ 28 พ.ค.55 »
 ส-ดีใจ ส-ดีใจ ปล่าวขี้ฉ้อ แต่ไม่สะดวกเรื่องเน็ตและอุปกรณ์ในการลงรูปดอกนะ  ไว้วันหลังจะอัพให้นะคะ
ออกจากร้านรถเหยียบดีขึ้นเห็นได้ค่อนข้างชัด ส่วนเรื่องไฟหน้า แลกคืนลองแล้ว สว่างจ้าขึ้นเห็นได้ชัด
เรื่องความเย็นของแอร์ก็เย็นขึ้น  ส่วนเรื่องกินน้ำมันขอรอดูก่อนว่าจะจิบน้ำมัน หรือว่ามึกน้ำมันเหมือนอย่างก่อน ส.หัว

• *
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: 19:41 น. วันที่ 28 พ.ค.55 »
กำลังวัดสาย หาตำแหน่ง

กำลังต่อหัว

เสร็จแว๊ววววว

8ช่อง

« ตอบกลับ #57 เมื่อ: 20:25 น. วันที่ 28 พ.ค.55 »
รบกวนถามน้าเม้งหน่อยครับ RANGER 2500TURBO 4x4ตัว8ช่อง ทำให้ประหยัดน้ำมันได้ไหมครับและอยากเปลี่ยนสายพานไทมิ่งกับปั้มน้ำ+วาวล์น้ำรับทำไหมครับ

8ช่อง

« ตอบกลับ #58 เมื่อ: 08:41 น. วันที่ 29 พ.ค.55 »
FORD ตัวเรนเจอร์ แปดช่อง ตัวโฟร์วีลไดร๊ฟ ตัวนี้พละกำลังมหาศาล
แต่ก็แหลกน้ำมัง ชิกหัย เลยครับ // ปรกตินอกเมือง ระดับเลขตัวเดียวต่อลิตร
(~7-8km/L) เอามาดูก่อนครับ เอามา เดี๋ยวจัดให้ได้ // เราทำมาหลายคันแล้ว

ต้องเอามาอุดอีจีอาร์ (ไม่แน่ใจว่ามีแคตหรือเปล่า?) + ทำท่อใหม่ (งบไม่แรง) +
ลงกราวด์ไวร์ + กล่องโวลท์สเตบิไลเซอร์ สักชุด + ฯลฯ + เซอร์วิสดีดี มี11-13km/L ได้ครับ

คิดง่ายๆ น้ำมันถังนึง ร่วมๆ70ลิตร หากวิ่งไปได้ไกลกว่าเดิม อีก200++ กิโลเมตร(เพิ่มอีกลิตรละ3โล)
ด้วยอัตราการเร่งที่ปรู๊ดปร๊าด โดยที่ไม่ต้องแตะต้องหรือปรับจูนตัวเครื่อง // คงจะไม่ขี้เหร่แล้วเน๊าะ?

ส่วนการเปลี่ยนสายพานไทม์มิ่ง ผมมีที่สั่งของให้ จากพรรคพวกกัน
ยี่ห้อ GATE กล่องแดง มาตรฐานเบิกห้าง แต่ราคาถูกเกินครึ่ง(สนป่าว?)

สายพานหน้าเครื่อง ก็ยี่ห้อ GATE ทั้ง3เส้น มาดูรถผมก่อนหวา ผมก็ใช้อยู่นิ
ส่วนอู่ที่ทำ เป็นอู่ในเครือกัน ราคาไม่แรง // พรรคพวก โหม๋คนขับฟอร์ด ทำที่นี่เพ

โทรมาคุยกันก่อน พรรคพวกเพื่อนฝูง ที่ใช้รถฟอร์ด มีมานั่งคุยกะผม บ่อยนิ
นัดเวลา มานั่งคุยที่ร้านก็ได้ (เผื่อผมอยู่ข้างนอก) 08-9876-1010 น้าเม้ง ครับ

ขอบคุณครับน้าเม้ง ปกติอยู่ที่ร้านไหมครับยังไงเดี๋ยวโทรไปก่อนละกัน คน FordClub เหมือนกัน

• *
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: 09:19 น. วันที่ 29 พ.ค.55 »
ขอบคุณครับน้าเม้ง ปกติอยู่ที่ร้านไหมครับยังไงเดี๋ยวโทรไปก่อนละกัน คน FordClub เหมือนกัน

โทรมา เพื่อนัดเจอกันก่อนได้เลยครับ เผื่อผมวิ่งงานอยู่ข้างนอก
เอาเป็นว่า เจอรถคันนี้ ลิ๊ฟท์ไฟใส่ ได้เลย // เจอรถ เจอคน แน่นอน

คันนี้ รถผมเอง ขับทางไกล สถิติพอตัว กิโลละ บาทปลายๆ ครับ
(เทียบจากสถิติจากในคลับแล้ว ในรถเดิมๆ รถผมประหยัดที่สุด ครับ)

โทรมานัดเจอกันก่อนหวา 08-9876-1010 ขอสายน้าเม้ง ได้เลย

ส-ดีใจ ส-ดีใจ ส-ดีใจ ส-ดีใจ ส-ดีใจ ส-ดีใจ ส-ดีใจ ส-ดีใจ ส-ดีใจ ส-ดีใจ

กระทู้เตือนภัย
เตือนระวังภัยนะครับ รถยนต์หมายเลขทะเบียน บต 5949 พัทลุงเตือนระวังภัยนะครับ รถยนต์หมายเลขทะเบียน บต 5949 พัทลุง

เตือนระวังภัยนะครับ รถยนต์หมายเลขทะเบียน บต 5949 พัทลุง

เริ่มโดย บอยจะนะ

ระวังโจรสองผัวเมีย แฝงตัวอยู่ในเว็บตลาดรถ ธีรวัฒน์ สุวรรณกี้  กมลชนก ประสานนามระวังโจรสองผัวเมีย แฝงตัวอยู่ในเว็บตลาดรถ ธีรวัฒน์ สุวรรณกี้  กมลชนก ประสานนาม

ระวังโจรสองผัวเมีย แฝงตัวอยู่ในเว็บตลาดรถ ธีรวัฒน์ สุวรรณกี้ กมลชนก ประสานนาม

เริ่มโดย JUPJANG

ร่วมขับเคลื่อนโดย
เว็บไซท์นี้จัดสร้างขึ้นมาเพื่อเป็นสังคมออนไลน์ของชาวหาดใหญ่ - สงขลา สงวนลิขสิทธิ์ © บริษัท บ้านเรา คอร์ปอเรชั่น จำกัด
นโยบาย | เกี่ยวกับเรา | ลงโฆษณา | ร้องเรียน | แจ้งข้อผิดพลาด | ติดต่อเรา | มีอะไรใหม่ในเว็บกิมหยง | คุยกับเว็บมาสเตอร์
เครือข่ายเว็บไซท์ท้องถิ่นไทย [ ตรัง ] [ ขอนแก่น ] [ เชียงใหม่ ] [ เชียงราย ] [ อุดรธานี ] [ หาดใหญ่ - สงขลา ] [ น่าน ] [ พัทลุง ] [ นครศรีธรรมราช ]