olx
gimyong หาดใหญ่
ศูนย์ประชุมนานาชาติฉลองสิริราชสมบัติครบ ๖๐ ปี

ผู้เขียน หัวข้อ: ดูหนัง 3 มิติในคอม...  (อ่าน 9112 ครั้ง)

ดูหนัง 3 มิติในคอม...

ออฟไลน์ เป็นต่อ

• ประวัติการขาย
  • สมาชิกกลุ่มดาว 6-6
  • *
  • ถึงโพส์ไม่มากแต่ตั้งกิมหยงไว้เป็นหน้าแรกครับ?
ดูหนัง 3 มิติในคอม...
« เมื่อ: 11:49 น. วันที่ 09 ส.ค.54 »
 ส.บ๊ายบายดีครับวันนี้ขอแนะการดูหนังระบบ 3 มิติได้ด้วยคอมที่พิวเตอร์ครับ..แค่มีเพียงแว่น 3 มิติแบบไหนก็ได้..ส่วนหนังเข้ากูเกิ้ลได้เลยครับ..เท่านี้ก็ได้ดูแล้ว.สำหรับท่านที่รู้แล้วอย่าว่าผมเชยนะครับ..เพราะผมพึ่งรู้มาเหมือนกัน ส.ยักคิ้ว..อยากจะแบ่งปันความความสนุกให้เพื่อนในเวปครับ..ลองแล้วมาเล่าให้ฟังด้วยครับ.ขอบคุณครับ.. ส.บ๊ายบาย
อย่าคิดอะไรมากพรุ้งนี้ก็เช้าแล้ว..?

ออนไลน์ กิมหยง

Re: ดูหนัง 3 มิติในคอม...
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 11:56 น. วันที่ 09 ส.ค.54 »
แว่น 3 มิตินั้น จริง ๆ แล้ว มีตั้งหลายแบบ
แต่ที่นิยมใช้ ก็เห็นจะ 3 แบบ

1. แบบสีอาจเป็นสี  แดง-เขียว, แดง-น้ำเงิน, อ่อน-เข้ม
 2. แบบแว่นตาดำ เหมือนในโรงหนัง
 3. แบบผลิตความถี่ ใส่ถ่านและดูในพื้นที่จำกัด

เท่าที่ดู ก็แบบอันที่ 3 เป็น 3 มิติชัดเจนที่สุด
ส่วนแบบ 1 กับ 2 นั้น เหมือนกันเลย

ส่วนใน Youtube นั้นมีให้ดูหลายแบบครับ
หรือจะเลือกดูแบบทำตาเหล่ ๆ ไม่ต้องใส่แว่นก็ได้ครับ
อย่าถามว่าพายุจะเข้าน้ำจะท่วมหรือเปล่า
ให้ถามตัวเองว่าเตรียมตัวพร้อมรับมือแค่ไหนดีกว่า

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 12:17 น. วันที่ 09 ส.ค.54 »
ตัวอย่างคลิป Youtube ที่ดูแบบตาเหล่ ไม่ต้องใส่แว่นจ้า

อย่าถามว่าพายุจะเข้าน้ำจะท่วมหรือเปล่า
ให้ถามตัวเองว่าเตรียมตัวพร้อมรับมือแค่ไหนดีกว่า

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 12:19 น. วันที่ 09 ส.ค.54 »
อยากดูกับแว่นเหมือนกันครับ

คงสนุกน่าดู

ออฟไลน์ วสันตฤดู :)

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 13:27 น. วันที่ 09 ส.ค.54 »
ดูแบบตาเหล่ ... แลๆ แล้วปวดตา

ทำท่าว่าตาจะไปก่อนวัยอันควร อิอิ

ส-โห ส-โห ส-โห

ออฟไลน์ สันอิเล็กทรอนิกส์

• รับซ่อมเครื่องใช้ไฟฟ้าทุกชนิด บริการถึงที่ครับ
  • ประวัติการขาย
  • สมาชิกกลุ่มดาว 6-1
  • *
  • ผลของการรอคอย...ได้ลูกบ่าวช่างสันมาหนึ่งคน กรั่ก ๆ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 14:27 น. วันที่ 09 ส.ค.54 »
แลแล้วทำลูกตากลับที่เดิมไม่ได้

เมียเหนื่อยหล่าว เพราะต้องตบตา(บ้องหู)เรากลับที่เดิม ส.หัว
สันอิเล็กทรอนิกส์ 24 ซ.มะมุดหวาน ม.3 ต.ควนลัง อ.หาดใหญ่ จ.สงขลา โทร 081-7982815

ร่วมขับเคลื่อนโดย
เว็บไซท์นี้จัดสร้างขึ้นมาเพื่อเป็นสังคมออนไลน์ของชาวหาดใหญ่ - สงขลา สงวนลิขสิทธิ์ © บริษัท บ้านเรา คอร์ปอเรชั่น จำกัด
นโยบาย | เกี่ยวกับเรา | ลงโฆษณา | ร้องเรียน | แจ้งข้อผิดพลาด | ติดต่อเรา | มีอะไรใหม่ในเว็บกิมหยง | คุยกับเว็บมาสเตอร์
เครือข่ายเว็บไซท์ท้องถิ่นไทย [ ตรัง ] [ ขอนแก่น ] [ เชียงใหม่ ] [ เชียงราย ] [ อุดรธานี ] [ หาดใหญ่ - สงขลา ] [ น่าน ] [ พัทลุง ] [ นครศรีธรรมราช ]