gimyong หาดใหญ่
ศูนย์ประชุมนานาชาติฉลองสิริราชสมบัติครบ ๖๐ ปี

หัวข้อ / เริ่มโดย ตอบ / อ่าน กระทู้ล่าสุด
แนะนำร้านซีวิว ซีฟู๊ดส์ สตูล

แนะนำร้านซีวิว ซีฟู๊ดส์ สตูล

เริ่มโดย ซีวิว ซีฟู๊ดส์ สตูล

7295
อ่าน
49
ตอบ
15:16 น. วันที่ 03 ส.ค.57
โดย ซีวิว ซีฟู๊ดส์ สตูล

ผู้เขียน หัวข้อ: ร่วมแนะนำสุดยอดก๋วยเตี๋ยวในหาดใหญ่  (อ่าน 37200 ครั้ง)

ร่วมแนะนำสุดยอดก๋วยเตี๋ยวในหาดใหญ่

ออฟไลน์ joji

• สมาชิกกลุ่มดาว 2-3
  • **
Re: ร่วมแนะนำสุดยอดก๋วยเตี๋ยวในหาดใหญ่
« ตอบกลับ #105 เมื่อ: 12:56 น. วันที่ 06 ต.ค.54 »
ร้านก๋วยเตี๋ยวเรือไม้เขียว  ซอยข้างไปรษณีย์หาดใหญ่ใน อร่อย ๆ ,ก๋วยเตี๋ยวต้มยำ  สี่แยกเกลอเมือง,ก๋วยเตี๋ยวเย็นโตโฟ  สามแยกเมอร์ริเดียน ตรงข้าม X-NET ชอบแบบไหน ลองไปชิมกันนะพี่น้อง ส-ดีใจ

ออฟไลน์ คนค้าแก้ว

• สมาชิกกลุ่มดาว 6-4
  • *
Re: ร่วมแนะนำสุดยอดก๋วยเตี๋ยวในหาดใหญ่
« ตอบกลับ #106 เมื่อ: 20:38 น. วันที่ 06 ต.ค.54 »
ร้านก๋วยเตี๋ยวไม้เขียว หาดใหญ่ในนี่อร่อยจริงครับไปชิมมาแล้ว  ส.ยกน้ิวให้  ส.ยกน้ิวให้  ส.ยกน้ิวให้
ไม่ต้องบินสูงอย่างใครเขา จงบินเอาเท่าที่เราจะบินไหว ท่าที่บินไม่จำเป็นต้องเหมือนใคร แต่บินไปให้ถึงฝันเท่านั้นพอ

Jame1234

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #107 เมื่อ: 21:44 น. วันที่ 06 ต.ค.54 »
ร้านก๋วยเตี๋ยว ลูกชิ้น ซัมซัม อยู่หน้าสนามกีฬากลางหาดใหญ่ เป็นเนื้อแท้ๆ100%

ออฟไลน์ คนค้าแก้ว

• สมาชิกกลุ่มดาว 6-4
  • *
« ตอบกลับ #108 เมื่อ: 20:21 น. วันที่ 12 ต.ค.54 »
วันนี้แนะให้ไปชิมอีกร้านนะครับ เป็นก๋วยเตี๋ยวหมูนำตกอยู่หลังแบงค์กสิกรไทยหาดใหญ่ใน เข้าไปในซอยข้างแบงค์นั่แหละครับ เข้าไปเจอสามแยกเลี้ยวขวาไปนิดเจออีกแยกก็เลี้ยวซ้ายไม่เกินยี่สิบเมตรร้านอยู่ซ้ายมือ มีอาหารตามสั่งด้วย ที่แนะนำก็ก๋วยเตี๋ยวนี่แหละครับแล้วตยท้ายด้วยของหวานทับทิมกรอบ สุดยอดครับ อ้อร้านเค้าหยุดทุกวันพุธนะครับ
ไม่ต้องบินสูงอย่างใครเขา จงบินเอาเท่าที่เราจะบินไหว ท่าที่บินไม่จำเป็นต้องเหมือนใคร แต่บินไปให้ถึงฝันเท่านั้นพอ

nongnok

« ตอบกลับ #109 เมื่อ: 00:21 น. วันที่ 23 ต.ค.54 »
อากาศร้อน ๆ ต้องก๋วยเตี๋ยวติดแอร์ ลูกชิ้นลูกบะเล่อเลย แถมราคาถู๊ก ถูก อีกตั่งหาก อิ่ม และอาหร่อยด้วยนาาาา ไม่เชื่อต้องมาลองชิมกัน น่ะจ๊ะ อยู่แถว ๆ ตลาดใหม่ ทางไปอำนวยวิทย์ เยื้อง ๆ กับโรงแรมสิงห์โกลเด้นเพลสนี้เอง

ออฟไลน์ ^CooKie^

• สมาชิกกลุ่มดาว 1-3
  • *
« ตอบกลับ #110 เมื่อ: 01:04 น. วันที่ 23 ต.ค.54 »
แวะเข้าเก็บข้อมูลค่ะ น่าลองทั้งนั้น  ส.ยกน้ิวให้

ออฟไลน์ pramote

• สมาชิกกลุ่มดาว 2-3
  • **
« ตอบกลับ #111 เมื่อ: 12:12 น. วันที่ 23 ต.ค.54 »
แนะนำที่กินที่เที่ยว ควรแนบแผนที่บอกตำแหน่งด้วยครับถึงจะได้ประโยชน์ คนอ่านใช่ว่าจะคุ้นเคยสถานที่ทุกคน

ออฟไลน์ ball2148

• สมาชิกกลุ่มดาว 1-5
  • *
« ตอบกลับ #112 เมื่อ: 17:44 น. วันที่ 26 ต.ค.54 »
ร้านก๋วยเตี๋ยวเรือไม้เขียว หาดใหญ่ใน อร่อยจริงๆครับ ผมและภรรยาไปกินบ่อย ต้องเบิ้ล 2 ถ้วยทุกครั้งแถมราคาก็ไม่แพงอีกด้วย คอนเฟิร์ม

McGarrett

« ตอบกลับ #113 เมื่อ: 01:54 น. วันที่ 10 พ.ย.54 »
ร้านก๋วยเตี๋ยวเนื้อตุ๋น-หมูตุ๋น เจ๊ต๋อย 108 ข้างๆ ร้าน"โบราณ-บานบุรี" ร้านนี้อร่อยมาก น้ำซุปอร่อย หอมเครื่องเทศ เนื้อนุ่ม ไม่คาว มีข้าวมันไก่-ทาร์ตไข่ขายด้วยนะ เจ้าของร้านก็อัธยาศัยดี มีแมวเหมียวน่ารักๆเป็นมัสคอตประจำร้านด้วย ขายประมาณช่วงเย็นๆ - ตี1,ตี2

ลูก อู๊ด เย็นตาโฟ

« ตอบกลับ #114 เมื่อ: 12:39 น. วันที่ 13 เม.ย.55 »
พ่อของหนู ( คุณอู๊ด ) เสียไป หลายปีแล้ว ค่ะ

ตอนนี้ แม่ มาเปิดร้าน เย็นตาโฟ อยู่ ตรงข้าม สนามกอล์ฟ ค่ายเสนาณรงค์ ก่อนถึงเซเว่นเทคนิค

ออฟไลน์ คุณาพร.

• สมาชิกกลุ่มดาว 7-1
  • *
« ตอบกลับ #115 เมื่อ: 14:01 น. วันที่ 13 เม.ย.55 »
พ่อของหนู ( คุณอู๊ด ) เสียไป หลายปีแล้ว ค่ะ

ตอนนี้ แม่ มาเปิดร้าน เย็นตาโฟ อยู่ ตรงข้าม สนามกอล์ฟ ค่ายเสนาณรงค์ ก่อนถึงเซเว่นเทคนิค

ู^

^

^

^

โอ้  ใช่ๆๆๆๆ....เคยเห็นครับ เย็นตาโฟ อยู่ ตรงข้าม สนามกอล์ฟ ค่ายเสนาณรงค์ ก่อนถึงเซเว่นเทคนิค  ตอนเที่ยงรู้สึกคนเข้ามาทานเยอะใช้ได้เลยนะครับ  ส่วนตัวยังไม่เคยเข้าไปใช้บริการ   เดี๋ยวว่างๆผ่านไปทางสายนั้นจะเเวะเข้าไปลองนะครับ  ส.ยกน้ิวให้

ปล.  เสียใจด้วยครับเรื่องคุณพ่ออู๊ด   ส.ร้อง

****** บทความพิเศษ : เปิดกรุหนังต้องห้าม (Prohibited Films) *******
http://www.siamsouth.com/smf/index.php?topic=19768.0

เว็บบอร์ดส่วนตัว  :  ห้องคุยกับคุณาพร
http://www.siamsouth.com/smf/index.php?board=11.0

ออฟไลน์ nukaee

• สมาชิกกลุ่มดาว 4-1
« ตอบกลับ #116 เมื่อ: 21:42 น. วันที่ 13 เม.ย.55 »
ร้านก๋วยเต๊๋ยวลูกชิ้น มะระ หัวร้านของอาแปะ (จีนแคะ) ไม่มีชื่อร้าน แถวๆ ใกล้ๆร้านกรหมี่ไก่อ่ะค่ะ มีแต่คนรุ่นป๊าม๊าไปทาน กินเกือบทุกอาทิตย์  เค้าขายเช้า ถึงประมาณบ่ายโมงอ่ะคะ  แปะที่ร้านแกเริ่มจะทำไม่ไหวแล้ว

ออฟไลน์ jarasj

• สมาชิกกลุ่มดาว 6-3
  • *
« ตอบกลับ #117 เมื่อ: 23:00 น. วันที่ 13 เม.ย.55 »
ก๋วยเตี๋ยวหมูสูตรสุโขทัย เยื้องเทศบาลเมืองคอหงส์ พิเศษ 40 บาท อิ่มอร่อย รสชาดแซ๊บเข้มข้น น้้าแข็งฟรี ลองดู สำหรับก๋วยเต๊๋ยวปลา ขอแนะนำร้านนายสะอาด ข้างโรงพยาบาลกรุงเทพหาดใหญ่ เน้นลูกชิ้นเหนียวนุ่ม หลากแบบ อิ่มด้วยปริมาณและคุณภาพ รสขาดดี มีหลายอย่างให้เลือก ย้ำว่าชาเย็นก็หวานมันชื่นใจจริงๆ   

Nautilus

« ตอบกลับ #118 เมื่อ: 02:14 น. วันที่ 15 เม.ย.55 »
ไม่มีใครพูดถึงร้านเทียนซื่อเลยแฮะ  อิอิ

จริงๆแล้วเทียนซื่อก็อร่อยนะ   ผมชอบหมูตุ๋นยำแซบมาก    แต่ข้อเสียของร้านนี้คือ    "อร่อยบางวัน"   เหอๆ

พูดง่ายๆคือ  รสชาติเอาแน่เอานอนไม่ได้นั่นเอง    บางวันไปกินอร่อยมากๆ    แตบางวันรสชาติกลับจืดชืด หมูแข็งโป๊กไม่มีรสชาติซะงั้น      ถ้ารักษามาตรฐานให้ดีกว่านี้ก็น่าจะไปได้สวย      ตอนเปิดแรกๆร้านใหญ่มาก  ช่วงหลังๆรู้สึกจะยุบร้านเหลือครึ่งเดียวแล้ว

อีกเรื่องที่ไม่ค่อยประทับใจ  คือตอนไปกินช่วงแรกๆ   แคปหมูถุงใหญ่บะเริ่ม  ถุงละ 20 บาท  ก็โอเคอร่อยดีสมราคา    แต่วันดีคืนดี  จู่ๆแคปหมูหดเหลือถุงเล็กลงเกือบครึ่ง   แต่ราคายัง 20 บาทเหมือนเดิม  เปลี่ยนกะทันหันแบบนี้ลูกค้าก็รับไม่ไหวนะ   

ออฟไลน์ sawanya_yaya

• สมาชิกกลุ่มดาว 1-1
  • *
« ตอบกลับ #119 เมื่อ: 19:03 น. วันที่ 20 เม.ย.55 »
 ส.โอ้โห  เราขอแนะนำร้านก๋วยเตี๋ยวอากง นครปฐม ไปชิมมาแล้วอร่อยจิงๆ หมูเด้งและลูกชิ้นอร่อยมากๆ ไม่ต้องเติมเครื่องปรุงเลย อยากได้แบบไหนทางร้านสามารถจัดให้ได้ตามที่ลูกค้าบอก และราคากันเองไม่แพง ธรรมดา 35  พิเศษ 40 บาทเอง อยู่แถวๆขนส่งอยู่ซอยตรงข้ามโรงแรมคริสตัน เพื่อนๆลองแวะไปชิมได้นะคะ

ร่วมขับเคลื่อนโดย
เว็บไซท์นี้จัดสร้างขึ้นมาเพื่อเป็นสังคมออนไลน์ของชาวหาดใหญ่ - สงขลา สงวนลิขสิทธิ์ © บริษัท บ้านเรา คอร์ปอเรชั่น จำกัด
นโยบาย | เกี่ยวกับเรา | ลงโฆษณา | ร้องเรียน | แจ้งข้อผิดพลาด | ติดต่อเรา | มีอะไรใหม่ในเว็บกิมหยง | คุยกับเว็บมาสเตอร์
เครือข่ายเว็บไซท์ท้องถิ่นไทย [ ตรัง ] [ ขอนแก่น ] [ เชียงใหม่ ] [ เชียงราย ] [ อุดรธานี ] [ หาดใหญ่ - สงขลา ] [ น่าน ] [ พัทลุง ] [ นครศรีธรรมราช ]